Anne Beatrice Ricamata
3 min readJan 10, 2021

Mala-Masusing Banghay Aralin — Kindergarten

I. Layunin

Makakamit ng bawat magaaral ang kasanayan pagkatapos ng talakayan:

• Nalalaman ang bahagi ng katawan na ginagamit upang maka-amoy, maka-salat at makalasa.

• Natutukoy ang mga bagay na may amoy, lasa at pagkakayari

II. Paksang Aralin — Kalusugang Pisikal

Paksa — Pang-amoy, Pansalat at Panlasa

Sanggunian

Kindergarten Module 7 DepEd Makati

https://samutsamot.com/2015/06/17/ang-limang-pandama/

https://kzclip.com/video/mGAA13x_aw4/week-7-quarter-1-5-uri-ng-pandama-kindergarten-melc.html

https://www.youtube.com/watch?v=JOML3SBjTxo&t=6s

Materyales — papel o kwaderno, worksheet, lapis, krayola, projector, laptop

III. Pamamaraan

Paghahandang Gawain

• Panalangin

• Pag-awit ng “Lupang Hinirang”

• Pag-kanta ng “Pito-pito”

• Attendance

• Pagbabalik-aral

Pagganyak

Anong bahagi ng katawan ang kailangan mo sa mga sumusunog na bagay?

Paglalahad

Sa araw na ito ay tatalakayin natin ang gamit ng ating mga ilong, dila at kamay.

Pagtatalakay

Ginagamit ang ating ilong para maka-amoy.

Naamoy ng ating ilong ang mga bagay sa paligid. Mayroong kaaya-aya ang amoy o tinatawag na mabango at meron naming hindi kaaya-aya ang amoy o tinatawag na mabaho.

Ginagamit naman ang ating dila upang makalasa.

Nalalasahan ng ating dila ang iba’t ibang pagkain na ating kinakain. Maaari itong maging matamis, maalat, maasim o mapait.

Ang kamay naman ang ating ginagamit sa pangsalat o pandama.

Nadadama natin ang mga bagay sa paligid. May mga bagay na malambot, matigas, makinis o magaspang. Maari din na maging mainit o malamig.

Paglalahat

Tandaan na ang ating ilong ay ginagamit upang tayo ay maka-amoy, dila upang maka-lasa at mga kamay pangsalat o pandama.

Paglalapat

IV. Pagtataya

V. Takdang Aralin

Panuto: Iguhit ang nawawalang bahagi ng katawan at kulayan ang larawan.